หน้าหลัก
เกี่ยวกับเรา
ภาพกิจกรรม
ประกาศข่าว
ปฏิทินกลุ่มการพยาบาล
ิ
ติดต่อเรา
ภาพกิจกรรม(Gallary)
27-28 มิถุนายน 2567 นางวัชขรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนาฐานข้อมูลสารสนเทศทางการพยาบาล เพื่อพัฒนาระบบบริการให้มีประสิทธิภาพ
วันที่ 24 มิถุนายน 2567 นายแพทย์ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ มอบหมายให้ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลพร้อมด้วยนพ. วรเวทย์ โรจน์จรัสไพศาล รองผู้อำนวยการ กลุ่มภารกิจด้านดิจิทัลนำทีมคณะศึกษาดูงานจากโรงพยาบาลสุรินทร์ เข้าศึกษาดูงานการดำเนินการพัฒนาระบบเวชระเบียนแบบไร
วันที่ 20 มิถุนายน 2567 นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ ทีมผู้บริหารโรงพยาบาลสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารทางการพยาบาลร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากโรงพยาบาลเจริญกรุง ประชารักษ์ ณ ห้องประชุมกุญชรศุภศรี ชั้น9 อาคาร 100 ปี สธ. โรงพยาบาลสุรินทร์
วันที่ 17 มิถุนายน 2567 พญ.ผการัตน์ แสงกล้า รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์โรงพยาบาลสุรินทร์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมจริยธรรมทางการพยาบาล โรงพยาบาลสุรินทร์ ปี 2567 โดยมี นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล กล่าวรายงาน โดยทีมจริยธรรมและเกื้อกูลสังคม กลุ่มการพยาบาล โรงพยาบาลสุรินทร์ร่วมจัดก
นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ พร้อมด้วยนางวรรณลักษณ์ สืบนุการณ์ ประธานแม่บ้านสาธารณสุข สาขาจังหวัดสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล และคณะผู้บริหารโรงพยาบาลสุรินทร์ ร่วมพิธีจุดเทียนถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอก
วันที่ 5 มิถุนายน 2567 นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลสุรินทร์เป็นประธานเปิดงาน ประกาศนโยบายกลุ่มการพยาบาลร่วมกับทีมผู้ช่วยหัวหน้าพยาบาลประกาศนโยบายการพยาบาล 7 ด้านประกอบด้วย นโยบายด้านการบริหาร ด้านบริการ ด้านวิชาการ ด้านพัฒนาคุณภาพ ด้านประกันคุณภาพ ด้านวิจัยและพัฒนานวัต
นพ.ชวมัย สืบบุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ เป็นประธานเปิดโครงการการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาลตามหลักการแยกผู้ป่วยแบบมาตรฐาน ประจำปี 2567 โดยมีนางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล กล่าวรายงาน โดยทีมงานป้องกันและควบคุมการติดเชื้อโรงพยาบาบสุรินทร์ร่วมจัดกิจกรรม ในวันที่ 2
นที่ 8 พฤษภาคม 2567 นายประภาส ศรีจันทร์เวียง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัด นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ ทีมผู้บริหารโรงพยาบาลสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารทางการ พยาบาล ให้การต้อนรับพลอากาศเอก สมคิด สุขบาง กรม
วันที่ 5 พฤษภาคม 2567 นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ ทีมผู้บริหารโรงพยาบาลสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารทางการพยาบาลร่วมเป็นเจ้าภาพพิธีบำเพ็ญกุศลศพพระพรหมวชิรโมลี อดีตที่ปรึกษาเจ้าคณะภาค 11 อดีตเจ้าอาวาสวัดศาลาลอย พระอารามหลวง และอดีตอธิการบด
นที่ 24 เมษายน 2567 นพ.ภูวเดช สุรโคตร ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 9 นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารทางการพยาบาลและบุคลากรโรงพยาบาลสุรินทร์ ร่วมพิธีเปิดศูนย์เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้านสูงอายุ (อาคารยงยุทธ เสถียรถิรกุ
โรงพยาบาลสุรินนทร์ ได้ลงนามความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) การพัฒนาศักยภาพการดูแลรักษามะเร็งท่อน้ำดี ในจังหวัดสุรินทร์ ระหว่างมหาวิทยาลัยขอนแก่น มูลนิธิมะเร็งท่อน้ำดีร่วมกับ สถาบันวิจัยมะเร็งท่อน้ำดี มหาวิทยาลัยขอนแก่น ระหว่างวันที่ 1-3 พฤษภาคม 2567 งานนี้มีการคัดกรองประชาชนในจังหวัดสุรินทร์ จำนวนมากกว
นพ.ชวมัย สืบบุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ เป็นประธานเปิดโครงการปฐมนิเทศพยาบาลจบใหม่ ปี 2567โดยมีนางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารทางการพยาบาลและทีมวิชาการร่วมจัดกิจกรรม ในวันที่ 2-9 เมษายน 2567
นพ.ชวมัย สืบนุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ทีมบริหารและบุคลากรโรงพยาบาลสุรินทร์ ร่วมกิจกรรม สืบสานประเพณีวันสงกรานต์ รดน้ำดำหัวขอพรผู้อาวุโส โรงพยาบาลสุรินทร์ ในวันพฤหัสบดีที่ 11 เมษายน 2567
วันที่ 21 มีนาคม 2567 นพ.ชวมัย สืบบุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ มอบหมายให้นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รอง ผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาศักยภาพพยาบาลด้านการป้องกันและ ควบคุมการติดเชื้อ ประจำปี 2567
นพ.ชวมัย สืบบุการณ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมวันโรคไตโลก ประจำปี 2567. โดยมีนางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาลและทีมบริหารทางการพยาบาลเข้าร่วมกิจกรรม ในวันที่วันที่ 20 มีนาคม 2567
นางวัชชรีภรณ์ รัตรสาร รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล และทีมบริหารทางการพยาบาลร่วมกับผู้อำนวยการและทีมผู้บริหาร โรงพยาบาลสุรินทร์ รับการตรวจเยี่ยมจากคณะผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 9 วันที่ 13-15 มีนาคม 2567
พิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสถานกุฎิ-ชีวาภิบาลวัดป่าโยธาประสิทธิ์ 9 มีนาคม 2567
ประชุมการดำเนินงานการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) จังหวัดสุรินทร์ ปี 2567
23 ม.ค.2567ประชุมคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพบริการทางการพยาบาลจังหวัดสุรินทร์
วันที่18-19 ม.ค.2567 อบรมเชิงปฏิบัติการเรื่องการนำเสนอผลงานแบบมืออาชีพ
ร.พ.สุรินทร์จัดงานวันเด็กแห่งชาติ 12 มกราคม 2567 ...........................................
อบรมการเขียนแบบประเมินตนเองฯ 3 ม.ค. 2567
งานวิจัยฯ ร.พ.สุรินทร์ร่วม กับ วพบ.สุรินทร์
วันปิยมหาราช 2566................................
เดินวิ่งปั่น ครั้ง ที่ 9...............................
นิทรรศการ แสงน้ำใจ ไทยทั้งชาติ
การจัดการภาวะอุดกั้นหลอดเลือดฯ
บันทึกทางการพยาบาล
ประชุมการพัฒนาศักยภาพพยาบาลพี่เลี้ยง วันที่ 24 มีนาคม 2566
แสดงความยินดีกับหัวหน้ากลุ่มการพยาบาล วันที่ 10 มีนาคม 66
ศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระบบการเรียนการสอนพยาบาลจาก (NCKU) วันที่ 11-13 ม.ค. 2566
ประชุมวิชาการ STOP PI ของสมาคมพยาบาลแผลออสโตมีและควบคุมการขับถ่าย วันที่ 4 พ.ย. 65
พิธีเปิดงานการประชุมเรื่องพฤติกรรมบริการสู่ความเป็นเลิศ วันที่ 22 ก.ย.65
โครงการพัฒนาศักยภาพหัวหน้าหอผู้ป่วยเพื่อการบริหารครั้งที่ 1 ปี 2565
กลุ่มการพยาบาล รพ.สุรินทร์ ปฐมนิเทศพยาบาลจบใหม่ วันที่ 11 เม.ย.2565
"การนิเทศทางการพยาบาล ปี 2565"
การประชุมคณะทำงานสารสนเทศ ครั้งที่ 1/2565